การเรียกบรรจุครู

สำนัก สพร. ฟอรั่ม กระดานสนทนา การเรียกบรรจุครู

กระทู้นี้ประกอบด้วย 3 ข้อความตอบกลับ มี 1 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  วุฒิ 4 วัน, 9 ชั่วโมง มาแล้ว

• ผู้เขียน
  • #3949 ตอบกลับ

กฤษดา ชาญชิตร

ขออนุญาตเรียนถามเรื่องการเรียกบรรจุครูครับ อยากทราบว่าจะมีการเรียกตัวสำรองจากโครงการครูคืนถิ่น เพื่อบรรจุเป็นข้าราชการ (ครูผู้ช่วย) เพิ่มเติมไหมครับ

• #3955 ตอบกลับ

ณัฐพล

การเรียกบรรจุสิตทุน สควค. รุ่น 2 ที่สำเร็จการศึกษาแล้ว โดยสสวท. ส่งรายชื่อให้กับทาง สพฐ. สังกัด สพม.2 เมื่อวันที่ 15 กันยายน 2560
    จะเรียกบรรจุในวันใดครับผม

เรียนท่านโปรดชี้แจงความคืบหน้าของกระบวนการบรรจุนิสิต สควค. เพื่อจะได้เตรียมเอกสารรายงานตัวได้ทันท่วงที จักของพระคุณยิ่ง

ด้วยความเคารพอย่างสูง

• #3971 ตอบกลับ

ณัฏฐนิช

อยากทราบความคืบหน้าการบรรจุนิสิตทุน สควค.(รอบที่6) เหมือนกันค่ะ ได้โทรไปสอบถามทาง สพม. แต่ทาง สพม. แจ้งมาว่ากำลังรอรายชื่อผู้สำเร็จการศึกษาจาก สพฐ. ไม่ทราบว่า สพฐ. จะดำเนินการส่งรายชื่อผู้สำเร็จการศึกษาแล้วให้ทาง สพม. เมื่อไหร่คะ เพราะทราบว่าทาง สสวท. ได้จัดทำเอกสารรายชื่อผู้สำเร็จการศึกษาส่งให้ สพฐ. ตั้งแต่วันที่ 15 กันยายน 2560 แล้วค่ะ รบกวนติดตามให้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

• #3996 ตอบกลับ

วุฒิ

รบกวนสอบถามในส่วนของโรงเรียนที่ได้รับจัดสรรอัตรา
    “นักศึกษาทุนโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น ปี พ.ศ.2560”
    แต่ ไม่มีนักศึกษาทุนฯ ไปรายงานตัว
    ทำให้โรงเรียนขาดอัตรากำลังซึ่งส่งผลต่อการจัดการเรียนการสอนของโรงเรียนและการพัฒนานักเรียนอย่างต่อเนื่อง นั้น
    จะสามารถใช้อัตราดังกล่าวได้เมื่อใด อย่างไร…เพราะเพื่อโปรดทราบและชี้แนะ

ตอบกลับไปยัง: การเรียกบรรจุครู
ข้อมูลของคุณ: